CÔNG TY TNHH TƯ VẤN TOÀN CẦU SURPLUS
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
0908 005 554
CSKH 01
0938702006
CSKH 02
0908005554

chi tiết câu hỏi

Gửi bởi: Hoàng cẩm tú - email: hctu.ntc@gmail.com - lúc 01-01-1970 01:00:00 AM
câu hỏi:Do đặc thù của Doanh nghiệp, hàng quý có hợp đồng thuê dịch vụ của nhóm lao đông phổ thông dọn dẹp vệ sinh công nghiệp nhà xưởng. Mỗi quý khoảng 15 triệu, 1 năm khoảng 60 triệu (khi làm đều có hợp đồng và thanh lý hợp đồng). Người cung cấp dịch vụ cam kết không có thu nhập gì khác, ngoài dịch vụ cho Công ty nên thu nhập chỉ dưới 100 triệu/ năm, do đó cơ quan thuế không thực hiện cấp hóa đơn lẻ cho hợp đồng dịch vụ này. Vậy Công ty tôi phải làm thế nào để được hạch toán khoản chi này vào chi phí hợp lý?
Trả lời

Theo qui định tại điểm 2.4, Điều 6 Thông tư số 78 năm 2014 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thuế thu nhập doanh nghiệpcó quy định: Trường hợp đơn vị trả tiền thuê dịch vụ bên ngoài của cá nhân có mức doanh thu dưới ngưỡng doanh thu chịu thuế giá trị gia tăng (100trđ/năm) thì đơn vị lập bảng kê 01/TNDN làm chứng từ tính vào chi phí được trừ khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp.

Như vậy đối với trường hợp này công ty bạn được phép lập bảng kê, tuy nhiên khi mua bán, lập bảng kê phải có đầy đủ thủ tục theo quy định.

 

fanpage facebook
Sản Phẩm Dược Liệu Sản phẩm về gấc Dịch Vụ Tư Vấn Nông Nghiệp Dịch Vụ Vận Tải Chợ Rau Củ Qủa